Harmony teknolohikal na lesson card. Mapa ng teknolohikal ng aralin sa wikang Ruso ng kumplikadong pang-edukasyon na "Harmony" "Kakilala sa mga prefix at suffix" (ikalawang baitang)

  • Ang pangalan ng educational complex ay "Harmony".
  • Pangalan ng item- matematika
  • Paksa ng aralin – dibisyon ng multi-digit na mga numero sa pamamagitan ng 4
  • - ika-4 na baitang.

Mathematics

UMK – “Harmony”

Paksa: "Paghahati ng mga multi-digit na numero sa 4"

Layunin: pagbuo ng mga kakayahan sa pang-edukasyon (impormasyon, disenyo, komunikasyon, malikhain) ng mga mag-aaral sa grade 4 na "B" sa paksa ng matematika

– cognitive UUD;

Regulatory UUD;

- – komunikatibong UUD.

  • Upang pagsamahin ang kaalaman ng mga mag-aaral sa lugar ng paksa at perimeter; pagbutihin ang mga kasanayan sa pag-compute,

Mga kasanayan sa paglutas ng problema

  • Turuan ang mga mag-aaral na gumawa ng mga konklusyon
  • Matutong magtrabaho sa isang grupo.

Kagamitang ginamit: pisara, mga tagubilin, panulat.

Mga tanong na gumagabay sa proyekto

Pangunahing Tanong

Bakit kailangan mong malaman ang divisibility test ng 4?

Problemadong tanong

Paano mo malalaman kung ang isang numero ay nahahati sa 4 nang hindi nagkalkula?

Paghahati ng mga multi-digit na numero sa isang-digit na numero.

Derivation ng pagsubok para sa divisibility ng isang numero ng 4.

Mga tanong sa pag-aaral:

Anong mga palatandaan ang alam natin ng divisibility ng mga numero sa pamamagitan ng 2.3?

Paano hatiin ang isang multi-digit na numero sa isang solong-digit na numero gamit ang isang "sulok"?

p/p

Mga hakbang sa aralin

Mga aktibidad ng guro

Mga aktibidad ng mag-aaral

Pagbuo ng UUD

Oras ng pag-aayos

Komunikatibo:pagpaplano ng kooperasyong pang-edukasyon sa guro at mga kapantay.

Regulatoryo: pag-aayos ng iyong mga aktibidad na pang-edukasyon

Personal: pagganyak sa pag-aaral

Isang minuto ng pagsulat

Sa desk serye ng mga numero: 20344, 441, 236, 1016

Basahin ang numero. Hanapin ang "dagdag" na numero. (441). Patunayan mo.

Isulat ang buong linya para sa numerong ito, isulat nang tama ang bawat digit sa cell.

Cognitive: pagbubuo ng iyong sariling kaalaman.

Komunikatibo:ayusin at planuhin ang pakikipagtulungang pang-edukasyon sa guro at mga kasamahan.

Regulatoryo: kontrol at pagsusuri ng proseso at mga resulta ng pagganap.

Personal: pagtatasa ng nakuhang materyal.

Cognitive: ang kakayahan na may kamalayan at kusang-loob na bumuo ng isang pagsasalita na pagbigkas sa oral form.

Personal: pagpapasya sa sarili.

Regulatoryo: pagtatakda ng layunin.

Komunikatibo:ang kakayahang pumasok sa diyalogo at lumahok sa kolektibong talakayan ng isang isyu.

Regulatoryo: pagtatasa ng sariling gawain sa silid-aralan

Berbal na pagbibilang

Laro "Umakyat sa hagdan".

Pagdidikta sa matematika.

Indibidwal at pangharap na gawain.

Pag-aaral ng bagong materyal.

Pangkatang gawain

№ 263

Ang solusyon sa problema

№ 262

Pagninilay

Ngayon ay ipagpapatuloy natin ang ating kamangha-manghang paglalakbay sa mahiwaga at dakilang bansa ng "Mathematics". Kailangan mong mag-isip, magkalkula, makipagkumpetensya,buksan at tuklasin ang isang bagong paksa.

- Guys! Ang bansa ng Mathematics ay matatagpuan sa mataas na kabundukan. Ngunit kung natapos mo nang tama ang mga gawain, magagawa mong makarating doon. Subukan nating maglaro"Akyatin ang hagdan».

- Ang mga halimbawa ay nakasulat sa mga hakbang. Ang iyong gawain: kalkulahin ang sagot, hanapin ito at ipadala ito sa iyong halimbawa. Kung ang sagot ay napili nang hindi tama, ang turn ay mapupunta sa ibang manlalaro.

- Magaling! Nakarating na tayo sa bansa ng Mathematics.

Pero tingnan mo, naka-lock ang mga pinto. Upang buksan ang mga ito, kailangan mong itugma ang code sa lock.

Isulat ang bilang ng halimbawa kung saan nagawa ang pagkakamali.

1 . 96000: 100 = 960

2 . 1250: 10 = 125

3 . 95000: 1000 = 950

Kalkulahin at isulat ang sagot.

355 – 50*7

Isulat ang bilang ng tamang pahayag.

Upang mahanap ang divisor na kailangan mo:

  1. I-multiply ang dibidendo sa quotient.
  2. Hatiin ang dibidendo sa kusyente.

Lutasin ang suliranin nang pasalita at isulat ang sagot.

Ang mag-aaral ay nalulutas ang 10 halimbawa sa loob ng 40 minuto.

Gaano katagal ang average upang malutas

Isang halimbawa?

Anong code ang nakuha mo? 3 5 2 4

Sa ika-apat na taon ay naglalakbay kami sa mga lansangan, parisukat, at eskinita ng Matematika at marami kaming natutunan. Subukan natin ang iyong kaalaman.

Indibidwal.

Palakihin ang quotient ng 350 at 7 ng 20.(70)

Mula sa 800, ibawas ang produkto ng mga numerong 30 at 9.(530)

Sa 50 idagdag ang quotient ng 36 at 6.(56)

Ilang dm ang 240 cm?(24 dm)

Hanapin ang perimeter ng isang parisukat na may gilid na 9 cm.

(36 cm)

Ano ang lapad ng hardin kung ang lawak nito ay 54 metro kuwadrado? m, at haba - 9 m.(6 m)

1. Pagtukoy sa paksa ng aralin.

Matututuhan mo ang paksa ng aralin ngayon sa pamamagitan ng wastong paglutas ng mga halimbawa at pagsulat ng mga katumbas na titik sa ilalim ng mga sagot.

500 * 6: 100E

4000*3: 100 N

950 – 720 + 42D

140: 70 * 20 I

(270 – 50) * 10 L

272 30 2200 30 120 40 30

Ang salita ay nakasulat sa isang kuwaderno. Pagsusulit.

Sa pisara, ipaliwanag ng mga bata ang solusyon sa halimbawa at isulat ang titik para sa sagot.

Ang mga bata ay binibigyan ng mga tagubilin ayon sa kung saan natutukoy nila ang tanda ng divisibility sa pamamagitan ng 4. Bawat pangkat ay gumagawa ng konklusyon.

May tatlong diagram sa pisara. Piliin ang tama.

Lutasin ang problema.

Tukuyin ang gawain ng mag-aaral

Makilahok sa pag-uulit na gawain: sa isang pakikipag-usap sa guro, sinasagot nila ang mga tanong na ibinigay.

Ang mga bata ay malulutas ang problema kasama ang guro.

Preview:

Ang institusyong pang-edukasyon sa badyet ng munisipyo ng Vladimir

"Secondary school No. 10

na may malalim na pag-aaral ng mga wikang banyaga"

  • Ang pangalan ng educational complex ay "Harmony".
  • Pangalan ng variable textbook, textbook author– N.B. Istomina, Matematika.
  • Pangalan ng item- matematika
  • Paksa ng aralin – paghahanap ng lugar at perimeter ng mga geometric figure.
  • Klase kung saan itinuro ang aralin- ika-4 na baitang.

Mathematics

UMK – “Harmony”

Textbook na "Mathematics" na inedit ni N.B. Istomina

Kolektibong proyekto

Paksa: "Lugar at perimeter ng mga geometric na hugis"

Layunin: pagbuo ng mga kakayahang pang-edukasyon (impormasyon, disenyo, komunikasyon, malikhain) ng mga mag-aaral ng grade 4 "B" sa larangan ng paksa ng matematika sa pamamagitan ng pagsasama ng mga mag-aaral sa isang kolektibong proyekto.

Mga layunin sa pagkatuto na naglalayong makamit:

1) mga resulta ng personal na pag-aaral:

- pagbuo ng isang magalang na saloobin sa iba pang mga opinyon, iba pang mga punto ng view;

Pag-unlad ng mga motibo para sa mga aktibidad na pang-edukasyon at pagbuo ng personal na kahulugan ng pag-aaral.

Pag-unlad ng kakayahang magtrabaho kasama ang impormasyon (pagkolekta, sistematisasyon, imbakan, paggamit)– cognitive UUD;

Pagbubuo ng mga paunang anyo ng personal na pagmuni-muni -mga sistema ng kontrol sa regulasyon;

- pagbuo ng kakayahang makinig at marinig ang isang kausap, magsagawa ng isang diyalogo, ipahayag ang isang punto ng pananaw at makipagtalo para dito,

- pagbuo ng mga kasanayan sa pakikipag-ugnayan sa mga static na pares at grupo– komunikatibong UUD.

3) mga resulta ng pagkatuto ng paksa:

  • Upang pagsamahin ang kaalaman ng mga mag-aaral sa lugar ng paksa at ang kakayahang magamit ang nakuha na kaalaman sa pagsasanay.
  • Bumuo ng kakayahang makahanap ng lugar at perimeter, parisukat at parihaba, pati na rin ang mga hindi regular na hugis.
  • Turuan ang mga mag-aaral na gumawa ng mga konklusyon at gawing pormal ang mga resulta.
  • Ipakilala sa mga mag-aaral ang mga halimbawang nauugnay sa praktikal na pangangailangan sa pagsukat ng mga lugar at perimeter.
  • Matutong magtrabaho sa isang grupo.
  • Matutong gumawa ng mga kalkulasyon.
  • Bumuo ng mga independiyenteng kasanayan sa pananaliksik.
  • Paunlarin ang kakayahang gumamit ng nakuhang kaalaman at kasanayan sa mga praktikal na gawain.
  • Upang bumuo ng mental na aktibidad, pagkamalikhain at lohikal na pag-iisip ng mga mag-aaral kapag nagsasagawa ng praktikal na gawain.
  • Bumuo ng mga kakayahan (impormasyon, disenyo, komunikasyon, malikhain)

Kagamitang ginamit: pisara, mga task card, kulay na lapis, ruler, panulat.

Mga tanong na gumagabay sa proyekto

Pangunahing Tanong

Bakit kailangan mong mahanap ang lugar at perimeter?

Problemadong tanong

Mga parisukat: mga tatsulok, hindi regular na hugis. Paano lumikha ng isang algorithm para sa paghahanap ng lugar ng isang geometric na figure ng hindi regular na hugis?

Malayang pananaliksik:

Pagkalkula ng mga lugar at perimeter ng mga geometric na numero.

Pagkuha ng mga formula para sa pagkalkula ng lugar ng isang tatsulok at hindi regular na mga numero.

Mga tanong sa pag-aaral:

Anong mga lugar ng mga figure ang makikita natin?

Ano ang kailangan mong malaman at magagawa para dito?

Saan sa buhay natin kakailanganin ang kaalaman at kasanayang ito?

p/p

Mga hakbang sa aralin

Mga aktibidad ng guro

Mga aktibidad ng mag-aaral

Pagbuo ng UUD

Oras ng pag-aayos

Malugod na tinatanggap ng guro ang mga mag-aaral at sinusuri ang kanilang kahandaan para sa aralin.

Ang mga mag-aaral ay handa nang magsimula sa trabaho.

Pagganyak para sa mga aktibidad sa pag-aaral

Ngayon ay mayroon tayong hindi pangkaraniwang aral, napansin mo na. Ang bawat isa sa inyo ay may pass sa araling ito sa inyong mga kamay.

Ano ang pass?

Maaari mo bang hulaan kung ano ang magiging aralin?

Umupo sa desk na tumutugma sa iyong pass. Mag-ingat ka.

Mga geometric na figure

Tungkol sa mga geometric na hugis

Pag-unawa sa gawain sa pag-aaral (pag-update ng naunang natutunan)

Tingnan kung gaano kaganda ang mga hardin na ito. Ang royal park ng Versailles malapit sa Paris, ang imperyal na Peterhof park malapit sa St. Petersburg, at ang maalamat na Gardens of Babylon ay kilala sa buong mundo. Maraming tao ang nagtrabaho sa kanilang paglikha. Paano sa tingin mo nagsimula ang kanilang trabaho? Nagsimula ang lahat sa pagdidisenyo ng hardin. Ang disenyo ng hardin ay isang sinaunang sining.

Lumapit sa amin ang isang kumpanya ng disenyo ng landscape na may kahilingang magdisenyo ng hardin. Kung tama nating kalkulahin ang lugar at perimeter ng mga bagay sa hardin, ang kumpanya ng kalakalan na "Our Garden" ay magbibigay ng mga diskwento sa planting material.

Narito ang isang plano ng hardin na ito.

At sa oras na ito ay patuloy kaming nakikilala sa plano ng hardin. Mayroon itong: isang bahay, isang damuhan, isang hardin ng bulaklak, isang halamanan.

Anong mga geometric na hugis ang may formula ng mga bagay sa hardin?

Anong mga lugar ng mga figure ang makikita natin?

Mga tatsulok, parihaba, heksagono.

parisukat, parihaba.

Tandaan ang paghahanap ng mga formula. Kabilang sa mga formula na iminungkahi ko para sa paghahanap ng mga lugar at perimeter, hanapin ang mga makakatulong sa amin na mahanap ang lugar at perimeter ng isang parisukat, ang lugar at perimeter ng isang parihaba. Hanapin ang mga ito sa pisara.

Ang mga formula para sa mga lugar kung saan ang mga numero ay hindi pamilyar sa amin?

Lugar ng isang tatsulok.

Pagtuklas ng bagong kaalaman (pag-aaral ng bagong materyal)

Ano sa palagay mo ang paksa ng ating aralin ngayon?

Ano ang matututunan natin sa klase?

lugar ng isang tatsulok

Hanapin ang lugar ng isang tatsulok, obserbahan, pag-aralan, magtrabaho ayon sa plano, sa isang grupo.

Regulatoryong UUD

Inaanyayahan kita ngayon na maging mga mathematician, mananaliksik at malayang maghanap ng isang paraan upang matukoy ang lugar ng isang tatsulok at subukang lumikha ng isang formula para sa paghahanap ng lugar ng isang tatsulok sa iyong sarili.

Magtrabaho sa isang grupo. Alalahanin ang mga tuntunin ng pagtatrabaho sa isang grupo.

Magalang na tratuhin ang isa't isa, magsalita sa tahimik na boses, aktibong magtrabaho, seryosohin ang itinalagang gawain, at makinig sa iba.

Cognitive UUD

Pangkatang gawain

Magtalaga ng mga tungkulin.

Gamit ang mga task card, gawin ang mga kinakailangang kalkulasyon. At ang mga card na may mga algorithm ng pagganap ay tutulong sa iyo na makagawa ng konklusyon tungkol sa gawaing ginawa.

Komunikatibong UUD (nagbibigay ng mga tanong, aktibong pakikipagtulungan sa paghahanap at pagkolekta ng impormasyon)

Pagninilay (buod ng aralin)

Magbibigay ba ang kumpanya ng kalakalan ng mga diskwento sa materyal na pagtatanim?

Nakalkula ba natin nang tama ang lugar at perimeter ng mga bagay sa hardin?

Ano ang natutunan mo sa aralin? Anong natutunan mo?

Suriin ang iyong trabaho sa mga sheet ng pagtatasa.


Mapa ng aralin sa teknolohiya

Isang aral sa "pagtuklas" ng bagong kaalaman

UMK"Harmony"

Lugar ng paksa b: Matematika (N.B. Istomina)

Klase: ika-3 baitang (bahagi 2)

Paksa: Pahayag ng gawaing pang-edukasyon. Pagnunumero ng mga multi-digit na numero. Ipinapakilala ang isang bagong yunit ng pagbibilang - isang libo. Pagsusuri ng istraktura ng tatlong-digit at apat na digit na mga numero. Pag-uuri ng mga multi-digit na numero.

Target. Lumikha ng mga kondisyon ng didactic para sa pagtatakda ng isang gawaing pang-edukasyon: kilalanin ang bagong yunit ng pagbibilang - isang libo, matutong magbasa at magsulat ng apat na digit na numero.

Mga Layunin sa pag-aaral naglalayong makamit ang mga resulta ng personal na pag-aaral:

    ang pagbuo ng isang magalang na saloobin sa iba pang mga opinyon, patungo sa ibang punto ng view;

Mga Layunin sa pag-aaral naglalayong makamit ang mga resulta ng pagkatuto ng meta-subject:

    pagbuo ng kakayahang magtrabaho kasama ang bagong impormasyon sa isang paksa (piliin, i-highlight, ibuod);

    pagbuo ng kakayahang bumuo ng mga pahayag sa pagsasalita;

    pagbuo ng mga kasanayan upang magtrabaho sa mga static na grupo at pares (communicative UUD);

    pagbuo ng mga paunang anyo ng pagmuni-muni (regulatory UUD).

Mga Layunin sa pag-aaral naglalayong makamit ang mga resulta ng pagkatuto ng paksa:

    mastering kaalaman tungkol sa numbering multi-digit na mga numero

Mga kagamitan sa aralin(paglikha ng isang inihandang impormasyon at kapaligirang pang-edukasyon): PC ng guro, mga aklat-aralin, mga sheet para sa independiyenteng trabaho, mga card para sa pagtatrabaho nang magkapares, mga card para sa pagtatasa sa sarili.

Yugto ng aralin

Mga aktibidad ng guro

Mga aktibidad ng mag-aaral

Nabuo ang UUD

Pagpapasya sa sarili para sa aktibidad.

Nag-uudyok sa mga mag-aaral na simulan ang aralin

Pumasok sila sa isang dialogue kasama ang guro: sa anong batayan maaaring hatiin ang mga numero sa 2 pangkat?

Paano magkatulad ang mga numero sa dalawang hanay?

    33, 84, 75, 22, 13, 11, 44, 53

    91,81, 82. 95, 87, 94, 85

Komunikasyon

Pag-update ng kaalaman at pagtatala ng mga kahirapan sa mga aktibidad

Iminumungkahi na dagdagan ang bilang ng unang hilera ng 2 daan at isulat ang mga resultang numero sa pataas na pagkakasunud-sunod (gumaganap ng opsyon 1)

Pagpipilian 2 - dagdagan ang bilang ng pangalawang hilera ng 7 daan at isulat ang mga resultang numero sa pababang pagkakasunud-sunod

Magsagawa ng mga kalkulasyon sa mga opsyon at isulat ang mga resultang numero sa workbook alinsunod sa gawain.

Cognitive, komunikatibo

Pagtatakda ng mga layuning pang-edukasyon.

Nag-aayos ng gawain sa static na pares sa Blg. 149 (bahagi 2) upang matukoy ang paksa ng aralin. Ang guro sa posisyon ng isang consultant ay hinihikayat ang mga mag-aaral na maglagay ng mga hypotheses tungkol sa pagtanggap ng mga gawaing pang-edukasyon. Ang isang problemang sitwasyon ay lumitaw: kung paano ipagpatuloy ang serye ng mga numero 991, 992, 993, 994..

Magtrabaho nang magkapares, bumalangkas ng paksa ng aralin (“Game attentive student”) Kung nahihirapan, gumamit ng calculator at pangalanan ang pinakamaliit na apat na digit na numero. Sa aklat-aralin nabasa nila ang mga argumento nina Misha at Masha at bumalangkas ng paksa ng aralin.

Regulatoryo, nagbibigay-malay

Pagbuo ng isang proyekto para makaahon sa mga kahirapan (pag-aayos ng pakikipag-ugnayan sa mga mag-aaral sa paksa ng aralin):

"Apat na digit na numero"

Paggawa gamit ang mga pagsasanay sa aklat-aralin pp. 49-50

Indibidwal na gawain Blg. 152

Magtrabaho sa mga static na grupo No. 153

Nag-aayos ng pagpapalitan ng mga pananaw sa tanong na: Ano ang pangalan ng bagong kategorya, na nasa ikaapat na puwesto mula sa kanan

Nag-aayos ng independiyenteng gawain ng mga mag-aaral, hinihikayat ang mga mag-aaral na maglagay ng mga hypotheses

Nag-aayos ng trabaho sa mga static na grupo

Inaayos ang larong "Stomp and Clap"

Sila ay nakapag-iisa na naglalagay at nagbibigay-katwiran sa mga pagpapalagay, lumahok sa diyalogo, sumasalamin sa No. 151, hanapin ang mga patakaran kung saan ang mga serye ng mga numero ay pinagsama-sama.

Nagpapalitan sila ng opinyon, gumagawa ng mga karagdagan at pagbabago.

Ayon sa iminungkahing mga tagubilin, ang mga numero ay inihambing.

Magsagawa ng trabaho sa mga static na pangkat na sinusundan ng pag-verify.

Cognitive, communicative, personal

Regulatoryo

Cognitive, communicative, regulatory

Pangunahing fixation No. 154

Makilahok sa laro. "Sino ang pinaka matulungin"

nagbibigay-malay,

personal

Independiyenteng trabaho na may mutual checking ayon sa pamantayan

Hinihikayat kang gumawa ng malayang gawain. Pagsusulat ng mga numero mula sa pagdidikta.

3579, 20 daan, 300, 1234, 17, 6054, 1903, 8000, 1001

Lumilikha ng isang sitwasyon ng tagumpay. (Para sa mga nagkamali, ang sitwasyon ng tagumpay ay nakasalalay sa pagtukoy sa mga sanhi ng mga pagkakamali at pagwawasto sa kanila)

Magsagawa nang nakapag-iisa

magtrabaho kasama

mutual verification ayon sa sample. Pagpapahalaga sa sarili.

Regulatory, cognitive, communicative

Pagsasama sa sistema ng kaalaman at pag-uulit.

Punan ang talahanayan Blg. 155

Pagninilay ng aktibidad.

Nag-aayos ng mga independiyenteng aktibidad ng mga bata at tumutulong sa mga kahirapan.

Ano ang mahirap?

Anong mga ehersisyo ang nagustuhan mo?

Ano ang kailangan mong gawin sa bahay?

Piliin ang iyong takdang-aralin mula sa TVET.

Nalutas ng mga bata ang problema:

"Nalaman ni Misha na noong siya ay 1 taong gulang, ang kanyang ama ay 21 taong gulang. Nagpasya siyang gumawa ng mesa..."

Ang mga bata ay malulutas ang problema at itala ang mga resulta ng pagkalkula sa isang talahanayan.

Sinusuri ng mga mag-aaral ang kanilang mga aktibidad sa klase.

Regulatoryo, nagbibigay-malay

Hinulaang resulta:

    mabubuo ang isang pangunahing antas ng mga kasanayan upang gumawa ng impormasyon sa isang paksa, bumuo ng mga pahayag sa pagsasalita, magtrabaho nang magkapares at grupo;

    mabubuo ang mga panimulang anyo ng pagmuni-muni;

    mabubuo ang isang batayang antas ng kakayahang sumulat ng apat na digit na mga numero at mabasa ng tama ang mga ito

Irina Andreevna Chernobay
Mapa ng teknolohikal ng aralin sa wikang Ruso ng kumplikadong pang-edukasyon na "Harmony" "Kakilala sa mga prefix at suffix" (ikalawang baitang)

Teknolohikal na mapa ng aralin sa wikang Ruso sa ika-2 baitang OS« Harmony» , guro Chernobay I.A.

Paksa Panimula ng mga konsepto « console» At « panlapi» (« Magkita tayo: ibang bahagi ng mga salita!)

Pang-edukasyon:

Pagbuo ng ideya tungkol sa unlapi at panlapi bilang bahagi ng mga salita, na may sariling kahulugan at gumaganap ng mahalagang gawain sa salita.

Pagyamanin ang isang kultura ng pag-uugali sa panahon ng gawaing pangharap, indibidwal at pangkatang gawain.

Bumuo ng UUD:

- Personal na UUD: Isang pananaw ng maraming posibilidad wikang Ruso, ang paglitaw ng mga elemento ng isang malay na saloobin sa pagsasalita ng isang tao at kontrol dito. Ang kasiyahan mula sa kamalayan ng mga nagawa ng isang tao, mula sa pagtagumpayan ng mga paghihirap sa edukasyon na lumitaw. Isang positibong saloobin sa pag-aaral, mga elemento ng paggalang sa sarili bilang isang mag-aaral.

- Regulatoryong UUD: Kilalanin at tanggapin ang gawain sa pag-aaral. Planuhin ang iyong mga aksyon, magsagawa ng mga aksyong pang-edukasyon sa isang materialized, pagsasalita o mental na anyo, gumamit ng pananalita upang ayusin ang iyong mga aksyon. Subaybayan ang proseso at mga resulta ng mga aktibidad (ang sarili at ang iba, gumawa ng mga pagsasaayos. Suriin ang mga nagawa, kilalanin ang mga paghihirap, hanapin ang (kasama ang guro) kanilang mga sanhi at paraan upang malampasan ang mga ito.

- Komunikatibong UUD: Pumasok sa pang-edukasyon na pakikipagtulungan sa mga kaklase, lumahok sa magkasanib na mga aktibidad, magbigay ng tulong sa isa't isa, magsagawa ng kontrol sa isa't isa, at magpakita ng palakaibigang saloobin sa mga kasosyo. Lumikha ng pasalita at nakasulat na mga pahayag, piliin ang mga pinakatumpak ibig sabihin ng wika.

- Cognitive UUD: Napagtanto ang pangangailangan para sa bagong impormasyon, iguhit ito mula sa aklat-aralin, mula sa paliwanag ng guro. Unawain ang impormasyong ipinakita sa eskematiko na anyo at isalin ito sa mga salita. Alamin ang mga pangkalahatang pamamaraan para sa paglutas ng mga partikular na problema sa linggwistika, hanapin ang mga ito sa mga tinukoy na mapagkukunan linguistic mga halimbawa upang ilarawan ang ilang mga konsepto, panuntunan, pattern.

Panoorin ang halaga mga yunit ng lingguwistika, magsagawa ng pagsusuri, synthesis, paghahambing, klasipikasyon ng wika materyal ayon sa ibinigay na pamantayan, magtrabaho kasama ang mga modelo, bumuo ng simpleng pangangatwiran, magtatag ng mga ugnayang sanhi-at-bunga, gumawa ng mga konklusyon, bumalangkas sa kanila, buod ng impormasyong natanggap.

Nakaplanong resulta Paksa:

Alamin ang mga konsepto « console» , « panlapi» .

Kayanin: highlight unlapi at panlapi sa isang salita; tawag palatandaan ng unlapi at panlapi;

Personal: Magkaroon ng kamalayan sa mga mayayamang posibilidad wikang Ruso, ang paglitaw ng mga elemento ng isang malay na saloobin sa pagsasalita ng isang tao at kontrol dito. Kilalanin ang iyong mga tagumpay at pagtagumpayan ang mga paghihirap sa pag-aaral na lumitaw. Magkaroon ng positibong saloobin sa pag-aaral, ipakita ang paggalang sa iyong sarili bilang isang mag-aaral.

Metasubject

aralin sa tulong ng guro; planuhin ang iyong aksyon alinsunod sa gawain; gumawa ng mga kinakailangang pagsasaayos sa aktibidad pagkatapos nitong makumpleto batay sa pagtatasa nito at isinasaalang-alang ang likas na katangian ng mga pagkakamaling nagawa (Regulatory UUD).

Marunong makinig at maunawaan ang pananalita ng iba; ipahayag ang iyong mga saloobin nang pasalita (Communicative UUD).

Ma-navigate ang iyong sistema ng kaalaman; pag-aralan ang mga bagay; maghanap ng mga sagot sa mga tanong sa teksto at mga guhit; i-convert ang impormasyon mula sa isang form patungo sa isa pa: bumuo ng mga sagot sa mga tanong (Cognitive UUD).

Pangunahing konsepto Salita, kahulugan ng salita, mga salitang may parehong ugat, bahagi ng salita, ugat, panlapi, console, pagtatapos.

Interdisciplinary na koneksyon wikang Ruso, literary reading, mundo sa paligid

Mga mapagkukunan:

Basic

Karagdagang Soloveychik M. S., Kuzmenko N. S. Textbook wikang Ruso"Sa mga sikreto natin wika» 2 Klase, 2h.

Soloveychik M. S., Kuzmenko N. S. Problema ng libro, bahagi 3

Pang-edukasyon na pagtatanghal

Organisasyon ng espasyo Front work, indibidwal na trabaho, trabaho sa mga pares, trabaho sa mga grupo

Teknolohiya pagsasagawa ng mga Gawain

aktibidad ng mga mag-aaral

mga guro Mga gawain para sa mga mag-aaral, ang pagkumpleto nito ay hahantong sa pagkamit ng mga nakaplanong resulta Mga nakaplanong resulta

Paksang UUD

I. Pagganyak sa mga gawain sa pag-aaral (2 minuto)

Mga layunin: - paglikha ng mga kondisyon para sa mga mag-aaral na magkaroon ng panloob na pangangailangan para sa pagsasama sa mga aktibidad na pang-edukasyon;

Uri ng pagtutukoy aralin;

Paglilinaw ng thematic framework. Pag-usapan ang mga tuntunin ng pag-uugali aralin, ipaliwanag kung bakit kailangang sundin ang mga panuntunang ito.

Binibigkas nila ang motto aralin, tukuyin ang uri aralin.

Inaayos ang mga mag-aaral upang magsimula aralin.

Nililinaw ang thematic framework. - Ikinalulugod naming tanggapin ka sa aming klase ng panauhin! Kumusta guys!

Simulan ang ating aralin Gusto kong magkaroon ng motto. Tulong sa akin: SLIDE No. 1

Ang nut ng kaalaman ay mahirap, ngunit gayon pa man

Hindi tayo sanay na umatras!

Laging tutulong sa estudyante

Isang simpleng motto: "Gusto mong malaman ang lahat!"

Ano ang ating motto? aralin? ("Gusto mong malaman ang lahat!")

Bakit kapaki-pakinabang ang magkaroon ng BAGONG KAALAMAN?

(Ang kaalaman ay gumagawa sa atin na mas matalino at ang mundo sa paligid natin ay mas mahusay)

Nais kong maging mas matalino ka at mapabuti ang mundo sa paligid natin. Maipahayag ang iyong mga saloobin nang pasalita; makipag-ayos sa mga kaklase kasama ang guro tungkol sa mga alituntunin ng pag-uugali at komunikasyon at sundin ang mga ito (Communicative UUD).

II.Penmanship. Pag-update ng kaalaman sa sanggunian (8 min)

Mga layunin:

pag-update ng mga pangunahing kaalaman at kasanayan;

Pag-record ng mga numero sa mga notebook, pagdidisenyo ng uri ng trabaho.

Sa tulong ng isang guro ulitin ang pangunahing kaalaman, gumawa ng isang talahanayan ng suporta

Inaayos ang pagbabalangkas ng mga paksa at layunin aralin ng mga mag-aaral, pagsuri ng takdang-aralin

kaligrapya.

1. Basahin ang mga salita. Anong salita "dagdag"? Bakit? (tagagapas – ibang kahulugan).

2. Isulat ito. isang linya ng mga salita na pinagsama ng isang karaniwang kahulugan, na sinusunod ang lahat ng mga patakaran ng kaligrapya.

tirintas tirintas tirintas

Aling salita ang salitang pansubok? Bakit? Lagyan sila ng label.

Ano pang spelling? (kumbinasyon ng CHK/CHN)

3. Maghanap ng mga variation ng parehong salita. (tirintas, tirintas). Ano ang pagkakaiba? Para saan ang ending? (upang ikonekta ang mga salita sa isang pangungusap)

4. Maghanap ng isang pares ng mga cognate (braid-braid / braids-pigtail / braid-mower). Ano ang pagkakatulad ng mga salitang ito? (kahulugan at ugat). Piliin ito.

5. Ano ang kahulugan ng ugat? (naglalaman ito ng kahulugan ng salita).

* polysemy ng mga salita

RESULTA: Anong mga bahagi ng salita ang naalala mo? Ano ang kanilang kahalagahan? Magsimula tayo sa paggawa ng isang talahanayan - isang suporta.

Maipahayag ang iyong mga saloobin nang pasalita (Communicative UUD).

Magagawang tukuyin at bumalangkas ng mga layunin para sa aralin sa tulong ng guro(Regulatory UUD).

III. Malikhaing aplikasyon ng kaalaman sa isang bagong sitwasyon (mga gawaing may problema) Pagbubuo ng paksa aralin, pagtatakda ng layunin.

(20 minuto)

Target: organisasyon ng pagbabalangkas ng paksa aralin ng mga mag-aaral;

Organisasyon ng pagtatakda ng layunin aralin ng mga mag-aaral;

Magtrabaho sa pagpapakilala ng mga konsepto « panlapi» , "pagtatapos"; kanilang simbolo; pagsasanay sa pagtukoy at pagbibigay-diin sa mga bahagi ng mga salita.

Kumpletuhin ang pag-iisip. Gumawa ng salita mula sa mga bahagi.

Sinasagot nila ang mga itinanong.

Sa tulong ng guro, nabubuo nila ang paksa at layunin aralin.

Palitan ang paglalarawan ng bagay sa pangalan nito, na nagha-highlight ng mga bahagi ng mga salita. Nag-aayos ng gawain ng mga mag-aaral sa mga takdang-aralin.

Ipinapakilala ang mga konsepto at notasyon unlapi at panlapi.

Ang mga salitang pang-agham na ito ay dumating sa atin wika mula sa isang sinaunang dayuhan wika, Latin. Isinalin sa Russian language ang ibig nilang sabihin: console(iba rin ang tawag ng mga siyentipiko - prefix) - « nakalagay sa harap» , A panlapi –"naka-frame".

Gawain 509 kailangan mong kumpletuhin ang kaisipan nang pasalita

Ang mga unang bulaklak sa tagsibol na nagsisimulang tumubo habang nasa ilalim pa ng niyebe ay tinatawag (sa ilalim-snow-nick-i)

SLIDE Blg. 2

Ano ang ating Pinag-uusapan?

Pagsama-samahin natin ang salitang ito mula sa mga bahagi, tulad ng mga bahagi ng isang construction set, at isulat ito.

Tukuyin natin ang mga kilalang bahagi ng salita. Ulitin ang tungkol sa kanilang trabaho.

Pinangalanan mo na ba ang lahat ng bahagi? Problema? (Oo)

Naka-on uulitin natin ang aralin kilalang kaalaman o makakuha ng mga bago? (bago)

SLIDE Blg. 3

Ano ang mga yugto ng pagkuha ng kaalaman? (anong hindi ko alam? Humanap ka ng paraan)

Ano ang dapat nating matutunan ngayon?

PAKSANG-ARALIN ARALIN

Tukuyin ang layunin ng ating aralin

TARGET ARALIN

Ano ang iba pang bahagi ng salita?

May sarili ba silang trabaho?

GUMAWA NG SAMA SAMA

Tandaan kung ano "mga susi" sa pagtuklas ng kaalaman na ating ginagamit? (gumawa sa isang textbook/encyclopedia/reference book; impormasyon mula sa Internet; magtanong sa isang guro/magulang).

Anong mga tuntunin sa pagtatrabaho sa isang grupo ang alam mo?

Ngayon ay gagamitin natin ang tutorial.

Gawain 510 – alamin ang tungkol sa hindi pamilyar na mga bahagi ng salita.

Gamit ang impormasyon mula sa aklat-aralin, punan ang mga assignment sheet.

Fizminutka

PAGSUSURI NG TRABAHO SA ISANG GRUPO

Pangalanan at lagyan ng label ang hindi pa tinukoy na mga bahagi ng salitang snowdrops.

RESULTA: Anong mga bahagi ng salita ang nakilala mo? Ano ang kanilang kahalagahan? Tapusin natin ang paglikha ng isang talahanayan - isang suporta.

Matukoy ang ugat at nagtatapos sa isang salita.

Matukoy ang mga yugto ng pagkatuto. mga aktibidad;

Kakayahang tukuyin ang uri, paksa at layunin aralin

Kakayahang magtrabaho sa isang pangkat

Alamin kung ano ito console, panlapi, mahanap at lagyan ng label ang mga ito.

Alamin kung paano maghanap ng mga bahagi ng mga salita, matukoy ang komposisyon ng isang salita at italaga ang mga bahagi nito.

Bumuo ng malinaw na mga pahayag; sagutin ang mga tanong, makinig sa sagot ng iba. (Communicative UUD)

Magsagawa ng pagsusuri materyal ng wika, modelo ng mga konklusyon, gamitin ang mga ito para sa mga praktikal na layunin; magtatag ng mga ugnayang sanhi-at-bunga, ibuod ang impormasyong natanggap. (Cognitive UUD)

Bumuo ng mga maikling mensahe ng negosyo, kabilang ang mga batay sa mga talahanayan ng buod at mga diagram (Communicative UUD)

IV. Gawain sa pangangasiwa (10 min)

Target: pagpapalakas ng kakayahang pumili ng mga kasalungat para sa mga iminungkahing salita, markahan ang bahagi ng salita kung saan nabuo ang mga ito. Kumpletuhin ang gawain ayon sa mga tagubilin nang nakapag-iisa. Nag-aayos ng trabaho klase sa gawain.

Gawain 511 (TPO)- Palitan ng isang salita, ipahiwatig ang lahat ng bahagi ng mga salita na kilala mo, huwag kalimutan mga baybay:

anak ng tigre

Isang lalaki na ang trabaho ay magpalipad ng eroplano

Batang lalaki na nag-aaral sa paaralan

Isang batang wala pang sapat na gulang para pumasok sa paaralan

Maliit na Oak

maliit na birch

Birch sap (Alin)

dalampasigan ng dagat (Alin)

Magtrabaho sa klase(alin)

RESULTA: Anong gawain ang ginawa mo? Spelling kung aling mga spelling paulit-ulit?

SURIIN ANG IYONG SARILI Alamin kung ano ang mga kasalungat, makapili ng mga kasalungat para sa mga iminungkahing salita, i-highlight ang mga bahagi ng salita kung saan sila nabuo. Matukoy ang pagkakaiba sa pagitan ng paraan at resulta ng isang aksyon; kontrolin ang proseso at resulta ng mga aktibidad (sa sarili at sa iba); suriin ang kawastuhan ng mga aksyon at gawin ang mga kinakailangang pagsasaayos. Magagawang planuhin ang iyong mga aksyon alinsunod sa gawaing nasa kamay (Regulatory UUD).

V. Pagninilay ng mga gawaing pang-edukasyon sa aralin, mga tagubilin sa takdang-aralin (3 min)

Mga layunin: magtrabaho sa pagbuo ng sapat na pagpapahalaga sa sarili ng mga mag-aaral. Magsagawa ng self-assessment ng trabaho.

Isulat ang takdang-aralin. Nag-aayos ng pagmuni-muni.

Nagbibigay ng mga marka para sa aralin.

Nagbibigay ng mga tagubilin para sa takdang-aralin. -Ano ang tema ng ating aralin?

Anong layunin ang iyong itinakda?

Batay sa layunin aralin, ano ang resulta d.b. makamit?

Naabot mo na ba?

PRODUCTIVE PAG-UULIT

Anong mga bahagi ang maaaring magkaroon ng mga salita maliban sa ugat at wakas?

Anong gawain ang ginagawa ng bawat bahagi ng salita?

Paano nagkakatulad ang mga bagong bahagi ng mga salita? Ano ang pagkakaiba?

Sa bahay: Kasama. 106 impormasyon; ex. 514 Gumawa ng mga generalization tungkol sa paggawa sa mga takdang-aralin aralin. Ang kakayahang magsuri sa sarili batay sa pamantayan ng tagumpay sa mga aktibidad na pang-edukasyon (Personal na UUD).

Mapang teknolohikal ng aralin sa sining Blg. 6 petsa _____________________________________________ Paksa ng aralinMga kuwintas mula sa mga berry at garland ng mga bulaklak

Target Tukuyin ang pagka-orihinal ng matalinghagang wika ng pandekorasyon at inilapat na sining (stylization, ritmo, simetrya, pagkakatugma ng kulay).

Mga gawain: - matutong makilala sa pagitan ng mainit at malamig na mga kulay

Lumikha ng isang rhythmically organized na komposisyon;

Suriin ang pagpapahayag ng mga resulta ng iyong malikhaing aktibidad at mga kapantay;

Nakikilala ang mga bagay na nilikha ng isang artist ng alahas mula sa mga gawa ng pagpipinta at mga graphic.

Yugto ng aralin

Mga aktibidad ng guro

Mga aktibidad ng mag-aaral

UUD

    sandali ng organisasyon (1 min.)

    Sinusuri ang kahandaanmga mag-aaral para sa aralin.

Paghahanda ng klase para sa trabaho

Pagtatakda ng layunin (3 min.)

Guys, pansinin ang mundo sa paligid mo. Napakaganda ng lahat sa paligid! Mga bulaklak, berdeng puno, asul na kalangitan, mga ulap na puti ng niyebe. Maging ang mga kulay ng mga sasakyan sa mga lansangan ay iba-iba. Ang batayan ng lahat ng kayamanan ng mga kulay na ito ay pinagsama ng tatlong pangunahing kulay: pula, asul at dilaw. Sa pamamagitan ng pagsasama-sama ng tatlong kulay na ito ay nakukuha natin ang natitirang mga kulay. Halimbawa, kung pinaghalo mo ang pula at dilaw, makakakuha ka ng madilim na pulang kulay; kung pagsasamahin mo ang asul at pula, makakakuha ka ng violet; ang pagsasama-sama ng dilaw at asul ay magbibigay sa iyo ng berde.

Ang isang bahaghari ay maaaring magkaroon ng iba't ibang mga guhit ng kulay. Sa mga ito, tatlo ang pangunahing kulay, at ang natitirang apat na kulay ay lumitaw mula sa kumbinasyon ng mga kulay na ito.

Paano mo naiintindihan ang pariralang "cool" na mga kulay?

Paano mo naiintindihan ang pariralang "mainit" na mga kulay?

- - tingnan mo sa p.25. Ipakita ang kulay na pinakamalapit sa kulay ng mga gooseberry (dilaw-berde), pagkatapos ay mga currant (pula-kahel).

Paksa ng aralin:

sagutin ang mga tanong. Makilahok sa talakayan

Cognitive (pag-unlad ng kakayahang maunawaan ang teksto)

Regulatoryo (sa pakikipagtulungan sa guro, magtakda ng mga gawaing malikhain at pang-edukasyon)

Panimula sa paksa ng aralin (.)

Pisikal na ehersisyo (3 min.)

Nabibigyang pansin ang mga kopya sa pahina 26 at 27 ng aklat-aralin.

Mula noong sinaunang panahon, ang mga bulaklak, prutas at berry sa iba't ibang bansa sa mundo ay nagpapakilala sa kayamanan ng lupaing ninuno. Maraming mga pista opisyal: mga kaarawan, mga araw ng kasal, mga pista opisyal sa tagsibol, tag-araw at taglagas ay sinamahan ng mga bouquet, wreath o garlands ng mga bulaklak, damo o berry. Sa India, may tradisyon ng paglalagay ng garland ng mga bulaklak sa leeg ng panauhing pandangal. Sa ilang tribong Aprikano, ang mga kulay na hoop na gawa sa maraming kulay na buto at prutas ay mga dekorasyon at anting-anting. Ang anting-anting ay isang bagay na nagpoprotekta sa isang tao mula sa kasawian at sakit. Samakatuwid, kapag ang isang tao ay binigyan ng pandekorasyon na dekorasyon sa anyo ng isang korona, garland, singsing, pulseras o kuwintas, ipinapalagay na ang dekorasyong ito ay magsisilbing isang bantay, isang anting-anting.

Ang mga artista na gumagawa ng mga palamuting alahas ay tinatawag na mga panday-ginto. Sa halip na mga berry at bulaklak, gumagamit sila ng mga mahalagang at semi-mahalagang bato, metal, kulay na salamin, plastik, atbp.

Pagpapakita ng interes sa paksa

Isaalang-alang ang mga hanay ng mga kuwintas na matatagpuan sa pahina 28, bigyang-pansin ang katotohanan na ang maindayog na koneksyon ng mga kuwintas (alternating beads) ay maaaring iba-iba, halimbawa, isang maliit, na sinusundan ng isang malaki at muli ng isang maliit. O tatlong maliliit, pagkatapos ay isang malaki, at muli tatlong maliliit. Ang mga kuwintas ay maaaring magkakaiba sa hugis at sukat.

Isaalang-alang ang mga pamamaraan para sa paggawa ng mga kuwintas mula sa plasticine (o may kulay na plastik), na ipinapakita sa pahina 28-29.

- * Inaanyayahan ko ang mga bata na lumikha ng kanilang sariling mga kuwintas para sa kanilang ina (kapatid na babae, lola o kaibigan), gamit ang isang malamig, mainit-init o halo-halong (contrasting na mainit at malamig) na hanay ng mga kulay. Ang isang mahalagang yugto sa paggawa ng mga kuwintas ay ang ideyang ipinahayag sa pangalan. Hihilingin ko sa mga bata na makabuo ng isang pangalan para sa nilalayon na imahe, halimbawa, "Malamig na kulay ng umaga", "Mainit na maaraw na mga bulaklak", "Kulay ng bilog ng kagalakan", "ngiti ni Nanay", "Maaraw na araw", atbp.

tumitingin sa mga sample

Talakayin ang plano ng trabaho

kasunod,

    Paano mo maiisip ang dekorasyon?

    Iminumungkahi ko na gumuhit ka muna ng iba't ibang mga kadena ng kuwintas gamit ang mga marker. Piliin ang pinakamahusay na pagpipilian at gumawa ng mga kuwintas mula sa plasticine.

    Habang nagpapatuloy ang trabaho, ipinagdiriwang ko ang mga matagumpay na gawain at pinapaalalahanan ang mga bata na piliin ang kulay na disenyo ng mga kuwintas na tumutugma sa disenyo. Kaya't, kung kinakailangan, pinaghalo nila ang mga kulay ng mga plasticine. Halimbawa, upang gawing mas pinong ang kulay, kailangan itong ihalo sa puting plasticine.

    Kung ninanais, at kung may libreng oras na natitira, ang mga mag-aaral ay iniimbitahan na gumawa ng isang set ng alahas na binubuo ng mga kuwintas, isang pulseras, mga hikaw at isang singsing.

Mag-apply ng bagong kaalaman kapag nagsasagawa ng trabaho

magsagawa ng pagguhit

Lumilikha ng kulay sa trabaho

Regulatoryo (trabaho ayon sa modelo

. Exhibition ng mga gawa ng mag-aaralat ang kanilang talakayan.

    Tingnan kung gaano karaming magagandang dekorasyon ang ginawa mo mula sa plasticine!

    Anong mood ang nakukuha mo kapag tumitingin ka sa crafts?

    Sabihin sa amin kung anong mga kulay ang iyong pinili.

2. Paglalahat.

    Paglilinis ng lugar ng trabaho.

self-assessment ng sariling performance

Teknolohikal na mapa ng aralin sa sining Blg. 7 petsa ____________________________

Paksa ng aralin: Araw at gabi.

Mga layunin: sumasalamin sa estado ng kalikasan (kalungkutan, kagalakan, pagkabalisa), gamit ang mga nagpapahayag na kakayahan ng mga graphic na materyales: tuldok, linya, stroke, spot.

Mga gawain:- matutong magpahayag ng mga emosyonal na paghatol tungkol sa kagandahan ng tanawin ng gabi;

Magsagawa ng isang graphic na komposisyon gamit ang pagpapahayag ng black and white contrast;

Suriin ang mga nagpapahayag na katangian ng itim at puti na mga imahe, makabuo ng mga orihinal na pangalan para sa iyong mga guhit;

Ibahin ang mga graphic na gawa sa mga painting.

Yugto ng aralin

Mga aktibidad ng guro

Mga aktibidad ng mag-aaral

UUD

Pang-organisasyon

Sinusuri ang kahandaanmga mag-aaral para sa aralin.

Magandang hapon guys!

Umaasa ako na ang aming pagpupulong ay magiging kapaki-pakinabang at kawili-wili para sa lahat.

Salawikain tutulong sa amin sa daan: matapang na sumulong, huwag tumayo, kung ano ang hindi mo magagawa nang mag-isa, gagawin natin nang magkasama

Paghahanda ng klase para sa trabaho

Personal (pagtaas ng antas ng pagganyak para sa mga aktibidad na pang-edukasyon at malikhaing)

Pagtatakda ng layunin

Mga guhit na naglalarawan ng iba't ibang oras ng araw

Anong oras ng araw ang ipinapakita? (araw at gabi)

Nakikita ba ng mga artista ang oras na ito sa parehong paraan?

Tungkol saan ang aralin?

Teksbuk pahina 30 – basahin ang paksa ng aralin?

Ano ang ating matututunan?

Makilahok sa talakayan

Panimula sa paksa ng aralin (.)

Pisikal na ehersisyo (3 min.)

Pagtalakay sa mga ilustrasyon sa aklat-aralin sa pahina 30-33.

Bakit inilarawan ng artist na si Konstantin Bogaevsky ang glow ng buwan sa isang hindi pangkaraniwang paraan (p. 30 ng aklat-aralin)?

Sa anong anyo ng sining: pagpipinta o mga graphic, ginanap ang mga gawa nina K. Bogaevsky at F. Maserel? (graphics, pp. 30, 31 ng aklat-aralin).

Bakit hindi ipinakilala ng mga artista ang kulay sa kanilang mga komposisyon?

Ano ang ibig sabihin ng masining na pagpapahayag: punto, linya, stroke, spot na ginamit ni K. Bogaevsky sa pagguhit na "The Shining City", at F. Maserel - sa mga ukit mula sa seryeng "Night"?

* Pagbasa ng tulang “Bagong Buwan” ni K. Balmont.

Tingnan ang mga iginuhit ng mga bata sa pahina 32-33 ng aklat-aralin at tukuyin:

*Ano ang ibig sabihin ng "new moon"?

* Aling mga guhit ang pinakamahusay na sumasalamin sa nilalaman ng tula?

* Bunga ng talakayan, lumalabas na ni isang guhit ay hindi lubos na sumasalamin sa mga linya ng tulang ito. Nakikita ng bawat tao ang gabi sa kanyang sariling paraan - ang mahiwagang oras ng araw: isang taong alegorya, sa anyo ng isang larawan ng isang magandang babae, may naglalarawan ng gabi sa lungsod, may nakakita ng isang tanawin ng gabi na may larawan ng isang malungkot na hayop na umuungol, nakatingin sa buwan at iba pa.

Pagpapakita ng interes sa paksa

Sagutin ang mga tanong

Nagbabasa ng tula

Cognitive (magbigay ng paunang pagpapakilala)

Personal (pag-unlad ng aesthetic na damdamin)

Komunikasyon (pagbuo ng iyong sariling opinyon)

Personal (espirituwal at moral na pag-unlad ng mga bata sa pamamagitan ng pagbuo ng isang espesyal na saloobin sa kalikasan)

IV. Pagpapakita ng pagkakasunud-sunod ng trabaho sa isang pagguhit

(Ang layunin ay bumuo ng isang bagong paraan ng pagkilos)

Ang mga bata ay binibigyan ng puti at itim na mga sheet ng papel, puti at itim na gel pen nang maaga. Ang teknolohiya ng trabaho ay malinaw sa mga bata: upang gumuhit ng mga imahe sa isang itim na background, kailangan mong magtrabaho sa puti, at sa isang puting background, sa itim (tingnan ang sheet 21 ng Creative Folder).

Bumuo ng sarili mong kwento sa temang "Gabi - Araw". Kumpletuhin ang pagguhit gamit ang contrast ng puti at itim na kulay.

* Nakaisip ang mga batang draftsmen ng ideya para sa isang drawing (plano) at masasabi ito nang malakas: Iguguhit ko ang Queen Night sa itim sa puting background. Iguguhit ko ang Araw at Gabi: sa isang tabi ang araw at mga bulaklak, at sa gilid ng arko ang buwan at mga puno. Iguguhit ko sa puti ang Araw sa anyo ng isang prinsipe na may korona na magniningning na parang araw. Gumuhit ako ng chess kingdom ng White and Black King - ang King of the Night at the King of the Day, atbp.

Pagsusuri ng mga sample

Talakayin ang plano ng trabaho

kasunod,

kawastuhan ng gawain

Regulatoryo (pag-unlad ng kakayahang tumanggap at mapanatili ang impormasyon, pagpaplano ng iyong mga aksyon alinsunod dito)

Komunikatibo (magtanong ng mahahalagang tanong)

V. Malayang gawain ng mga bata

) Mga malikhaing praktikal na gawain ng mga mag-aaral

Magsagawa ng pagguhit

VIII. Pagninilay (buod ng aralin).

1. Eksibisyon ng mga gawa ng mag-aaralat ang kanilang talakayan.

    Anong mood ang nakukuha mo kapag tiningnan mo ang mga guhit?

2. Paglalahat.

    Ano ang bagong natutunan mo sa aralin?

- Ano ang natutunan natin sa klase ngayon?

    Paglilinis ng lugar ng trabaho.

makibahagi sa talakayan

Mga kasanayan sa komunikasyon (kakayahang ipahayag ang iyong mga saloobin)

Personal (nakatuon sa pag-unawa sa mga dahilan ng tagumpay o pagkabigo ng gawaing isinagawa

Teknolohikal na mapa ng aralin sa sining Blg. 8 petsa ____________________________

Paksa ng aralin: Ang natural na mundo ay nagbibigay sa atin ng mga materyales para sa pagkamalikhain

Target: upang palawakin ang pang-unawa ng mga nasa ikalawang baitang na ang anumang masining na materyal ay maaaring maging materyal para sa pagkamalikhain, at ang isang matalinong pintor ay, una sa lahat, isang matulungin na manonood na natututo mula sa karunungan ng kalikasan.

Mga gawain:

Matutong makilala ang mga visual na kakayahan ng iba't ibang artistikong materyales at ang mga pangunahing uri ng pinong sining: arkitektura, graphics, pagpipinta, iskultura, pandekorasyon at inilapat na sining;

Ipahayag ang ideya sa pamamagitan ng komposisyon sa temang “Tahanan”.

Suriin ang mga nagpapahayag na katangian ng isang craft o drawing, makabuo ng mga orihinal na pangalan para sa mga malikhaing gawa.

Yugto ng aralin

Mga aktibidad ng guro

Mga aktibidad ng mag-aaral

UUD

Pang-organisasyon

Pagbati.

Pagsusuri sa kahandaan ng mga mag-aaral para sa aralin.

Paghahanda ng klase para sa trabaho

Personal (pagtaas ng antas ng pagganyak para sa mga aktibidad na pang-edukasyon at malikhaing)

Pagtatakda ng layunin

Lahat tayo ay sabik na mapalibutan ng magagandang bagay na kadalasan ay sinusubukan nating palamutihan ang tila napakawalang mukha sa atin.

At pagkatapos ay lumilitaw ang iba't ibang mga burloloy na gawa sa maraming kulay na kawad sa bisikleta, at ang mga kuwintas ay natahi sa mga handbag, atbp.

Ngayon ay susubukan mo ang iyong kamay sa isang mas malaking negosyo -

idisenyo ang dekorasyon ng iyong tahanan, o lumikha ng isang fairytale home.

Makilahok sa talakayan

Cognitive Regulatory (sa pakikipagtulungan sa guro, magtakda ng mga malikhaing at pang-edukasyon na gawain)

Panimula sa paksa ng aralin (.)

Pisikal na ehersisyo (3 min.)

-- – Ang gagawin mo sa klase ay tinatawag na disenyo. Sa modernong buhay, madalas mong marinig ang salitang ito: linya ng disenyo ng kasangkapan, taga-disenyo ng landscape, taga-disenyo ng damit, atbp.

- Ano ang disenyo?(Mga sagot ng mga mag-aaral.)

Ang mismong konsepto ng disenyo ay lumitaw noong unang bahagi ng 30s ng ikadalawampu siglo.Disenyo (isinalin mula sa Ingles bilangdisenyo ) – masining na disenyo ng mga bagay. Bago ito, hinamak ng mga inhinyero ng disenyo ang hitsura ng mga makina at makina, at higit sa lahat ay nagmamalasakit lamang sa paggawa ng mga ito nang mas mahusay.

Anong mga masining na materyales ang iniimbak ng kalikasan?

Mula noong sinaunang panahon, paano ginamit ng mga tao (artista, arkitekto, atbp.) ang ilang materyales sa pagtatayo ng kanilang mga tahanan, para palamutihan ang labas at loob ng bahay, upang lumikha ng mga pinggan at damit?

Laro "Ano - Ano?" (tingnan ang mga sheet 22, 23 ng Creative Folder ng second-grader).

Bilang visual na materyal, maaari mong gamitin ang mga reproductions ng textbook na matatagpuan sa p. 34-37, at sa iba pang mga pahina, at sa mga spreads ng aklat-aralin, simula ng isang bagong seksyon (pp. 4-5, 40-41,84-85,134-135).

Pagpapakita ng interes sa paksa

Sagutin ang mga tanong

Nagbabasa ng tula

Cognitive (magbigay ng paunang pagpapakilala)

Personal (pag-unlad ng aesthetic na damdamin)

Komunikasyon (pagbuo ng iyong sariling opinyon)

Personal (espirituwal at moral na pag-unlad ng mga bata sa pamamagitan ng pagbuo ng isang espesyal na saloobin sa kalikasan)

IV. Pagpapakita ng pagkakasunud-sunod ng trabaho sa isang pagguhit

(Ang layunin ay bumuo ng isang bagong paraan ng pagkilos)

- After ng game, we conclude naanumang likas na materyal ay maaaring gamitin ng mga tao para sa iba't ibang uri ng artistikong pagkamalikhain: sa arkitektura, pandekorasyon at inilapat na sining, pagpipinta, graphics at iskultura,

malikhaing gawain sa pahina 38 ng aklat-aralin, sinisimulan na itong kumpletuhin ng mga bata.

Talakayin ang plano ng trabaho

kasunod,

kawastuhan ng gawain

Regulatoryo (pag-unlad ng kakayahang tumanggap at mapanatili ang impormasyon, pagpaplano ng iyong mga aksyon alinsunod dito)

Komunikatibo (magtanong ng mahahalagang tanong)

V. Malayang gawain ng mga bata

) Mga malikhaing praktikal na gawain ng mga mag-aaral

Pagkatapos talakayin ang ideya, magsisimula ang mga mag-aaral ng praktikal na gawain.

(Lima hanggang sampung minuto bago matapos ang aralin, nagbibigay ako ng mga marka. Sa pagsasabi ng pangalan ng bata, hinihiling ko sa kanya na ipakita ang kanyang gawa. Kung ang mag-aaral ay hindi pa nakumpleto ang imahe, pagkatapos ay nagbibigay ako ng marka para sa yugto ng trabaho. )

Mag-apply ng bagong kaalaman kapag nagsasagawa ng trabaho.

Magsagawa ng pagguhit

Regulatoryo (trabaho ayon sa modelo

VIII. Pagninilay (buod ng aralin).

1. Eksibisyon ng mga gawa ng mag-aaralat ang kanilang talakayan.

2. Paglalahat.

    Ano ang bagong natutunan mo sa aralin?

- Ano ang natutunan natin sa klase ngayon?

3. Paglilinis ng lugar ng trabaho.

Pagsusuri sa sarili ng sariling mga gawain

makibahagi sa talakayan

Mga kasanayan sa komunikasyon (kakayahang ipahayag ang iyong mga saloobin)

Personal (nakatuon sa pag-unawa sa mga dahilan ng tagumpay o pagkabigo ng gawaing isinagawa

Teknolohikal na mapa ng aralin sa sining Blg. 9 petsa ____________________________

Paksa ng aralin: Mga lihim ng mundo sa ilalim ng dagat.

Target: matutong pahalagahan ang mga hindi pangkaraniwang anyo ng mga naninirahan sa mundo sa ilalim ng dagat.

Mga gawain:

Maging matalino sa paglutas ng mga bugtong tungkol sa mga naninirahan sa kaharian sa ilalim ng dagat;

Pag-aralan ang pagpapahayag ng mga gusali ng arkitektura;

Magsagawa ng mga guhit gamit ang paraan ng masining na pagpapahayag: kulay, linya, ritmo, atbp.;

Suriin ang mga nagpapahayag na katangian ng isang craft o drawing, makabuo ng mga orihinal na pangalan para sa mga malikhaing gawa

Yugto ng aralin

Mga aktibidad ng guro

Mga aktibidad ng mag-aaral

UUD

Pang-organisasyon

Paghahanda ng klase para sa trabaho

Personal (pagtaas ng antas ng pagganyak para sa mga aktibidad na pang-edukasyon at malikhaing)

Pagtatakda ng layunin

Ang pagpapatuloy ng tema ng nakaraang aralin, "Ang natural na mundo ay nagbibigay sa atin ng mga materyales para sa pagkamalikhain," maaari nating sabihin na ang artist, bilang isang matulungin na manonood, ay pinag-aaralan ang natural na mundo sa paligid niya, pinagmamasdan ito at ginagamit ang mga impression na natanggap sa kanyang trabaho. Salamat sa mga kakayahan ng mga modernong teknolohiya ng komunikasyon at impormasyon sa computer, ang isang tao ay maaaring maging pamilyar sa buhay ng kalaliman sa ilalim ng dagat.

Ngayon inaanyayahan ko kayong lahat na iangat ang asul na kumot ng Earth at tumingin sa kaharian sa ilalim ng dagat. Ang tubig ay ang pinaka misteryoso at magandang natural na elemento. Isang maayos at magandang mundo ang magbubukas sa harap mo. At pagkatapos ay susubukan naming lumikha ng lahat ng pagkakaiba-iba at karilagan ng mundo sa ilalim ng dagat.

Makilahok sa talakayan

Cognitive Regulatory (sa pakikipagtulungan sa guro, magtakda ng mga malikhaing at pang-edukasyon na gawain)

Panimula sa paksa ng aralin (.)

Pisikal na ehersisyo (3 min.)

Presentasyon ng multimedia.

Sa pahina 42 at 43 ng aklat-aralin ay may mga naninirahan sa mga ilog, dagat at karagatan; tingnan mong mabuti.

Ang pang-unawa ng mga reproductions ay maaaring pupunan ng mga tunay na shell. Kung ito ay isang malaking shell, maaari itong ilagay sa tainga ng 1-3 mag-aaral upang makinig sila sa "tunog ng dagat."

Ang paghanga sa mga anyong ito ay nagbunga ng maraming ideya sa arkitektura sa mga artista.

Pagpapakita ng interes sa paksa

Sagutin ang mga tanong

Nagbabasa ng tula

Cognitive (magbigay ng paunang pagpapakilala)

Personal (pag-unlad ng aesthetic na damdamin)

Komunikasyon (pagbuo ng iyong sariling opinyon)

Personal (espirituwal at moral na pag-unlad ng mga bata sa pamamagitan ng pagbuo ng isang espesyal na saloobin sa kalikasan)

IV. Pagpapakita ng pagkakasunud-sunod ng trabaho sa isang pagguhit

(Ang layunin ay bumuo ng isang bagong paraan ng pagkilos)

Tingnan ang pahina 44-45 ng batayang aklat.

Aling istraktura ng arkitektura ang pinakagusto mo? Bakit?

Ngayon, gamit ang anumang mga materyales sa sining, kakailanganin mong ipakita ang kagandahan ng mundo sa ilalim ng dagat. Gumuhit ng ilustrasyon para sa fairy tale ni G.Kh. Ang "The Little Mermaid" ni Andersen o lumikha ng imahe ng palasyo sa ilalim ng dagat kung saan siya nakatira.

Talakayin ang plano ng trabaho

kasunod,

kawastuhan ng gawain

Regulatoryo (pag-unlad ng kakayahang tumanggap at mapanatili ang impormasyon, pagpaplano ng iyong mga aksyon alinsunod dito)

Komunikatibo (magtanong ng mahahalagang tanong)

V. Malayang gawain ng mga bata

) Mga malikhaing praktikal na gawain ng mga mag-aaral

Kung ang gawain ay natapos nang mas maaga, pagkatapos ay maaaring anyayahan ng guro ang mga bata na kulayan ang kastilyo ng Mermaid na may ginto at pilak na gel pen o mga kulay na lapis (tingnan ang sheet 26 ng Creative Folder).

(Sa pagtatapos ng malikhaing gawa, kung ang mga guhit ay ginawa gamit ang mga watercolor o gouache, kung gayon sila ay tuyo; kung gumagamit ng mga graphic na materyales, pagkatapos ay agad na magbigay ng mga piling rating.

Kapag nagdaragdag ng mga marka sa journal, maaari kang bumuo ng ilang mga taktika. Maaari kang maglakad-lakad sa klase at ihiwalay ang mga guhit na natapos sa ika-4, at bigyan ang natitirang mga bata ng grado na 5 para sa natitirang oras hanggang sa katapusan o pagkatapos ng mga aralin.

Ang mga mag-aaral na nabigyan ng 4 ay kailangang magbigay ng paliwanag sa kanilang gawain, ituon ang kanilang pansin sa kung ano ang kailangan nilang isaalang-alang sa susunod na pagkakataon upang makamit ang isang mas mahusay na resulta.)

Mag-apply ng bagong kaalaman kapag nagsasagawa ng trabaho.

Magsagawa ng pagguhit

Regulatoryo (trabaho ayon sa modelo

VIII. Pagninilay (buod ng aralin).

1. Eksibisyon ng mga gawa ng mag-aaralat ang kanilang talakayan.

2. Paglalahat.

    Ano ang bagong natutunan mo sa aralin?

- Ano ang natutunan natin sa klase ngayon?

3. Paglilinis ng lugar ng trabaho.

Pagsusuri sa sarili ng sariling mga gawain

makibahagi sa talakayan

Mga kasanayan sa komunikasyon (kakayahang ipahayag ang iyong mga saloobin)

Personal (nakatuon sa pag-unawa sa mga dahilan ng tagumpay o pagkabigo ng gawaing isinagawa



Mga kaugnay na publikasyon